กฏระเบียบการใช้ห้อง Fiction

[คัดลอกลิงก์]
ดู: 1234|ตอบกลับ: 0

:: ข้าคือ Administrator ::

สมาชิกคนที่1
เพศ ไม่ระบุ
กระทู้ 3
โพสต์ 3
ชื่อเสียง0
สตางค์48
Donate0
เครดิต61
ออนไลน์64
สถานะออฟไลน์

โพสต์ 2018-2-20 19:33:15 | ดู: 1234| ตอบกลับ: 0
อ่านและทำความเข้าใจก่อนจะโพสนะคะ

กฏระเบียบประจำห้อง FICTION
1.ห้ามแอบอ้างลอกเลียนแบบหรือดัดแปลงงานผู้อื่นนะคะ หากพบว่ากระทำดั่งกลาวแอดจะแบนทันทีค่ะ
2.ไม่ละเมิดกฏหลักของบอร์ด
3.เรทของฟิคถ้ามีฉากวาบหวิวสามารถใช้เครื่องมือสปอยล์ได้ค่ะแต่ผู้แต่งก็ต้องคำนึงถึงความเหมาะสม ถ้าเรทสูงกว่าNC-17ขอแนะนำให้ส่งpmหรืออัพไฟล์นะคะเพราะเว็บเรามีให้ฝากไฟล์อยู่แล้ว
4.ลงฟิคให้ตั้งหัวข้อให้ชัดเจนและติดแท็กคู่ที่อยู่ในฟิค
ประเภทฟิค
One Shot [OS] ฟิคจบในหนึ่งตอน
Short Fic [SF] ฟิคสั้นๆไม่ต่ำกว่า5ตอน
Fiction [FIC] ฟิคยาว
ควรจะตั้งชื่อกระทู้ให้อยู่ในรูปแบบ
[ประเภทฟิค] ชื่อเรื่อง [คู่]      ex. [OS] BNK48 [Cherprang x Music]
5.ใช้ภาษาไทยให้ถูกต้อง

ขอบคุณทุกคนที่ให้ความร่วมมือหากมีข้อสงสัย pm มาถามหรือ comment ไว้ได้เลยค่ะ
กลับไป ตั้งกระทู้
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้